

MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA



Huduma	Mahitaji	Malipo	Muda	
Usajili wa Wanachama	Kitambulisho cha kitaifa au cheti cha kusafiri (Pasi) Barua ya utangulizi kutoka kwa mwajiri	Hakuna Malipo	Dakika 15	
Usajili wa Wanachama wa Hiari	Kitambulisho cha kitaifa au Cheti cha kusafiri (Pasi) na shilingi 200 za kufungua akaunti yako ya akiba	Hakuna Malipo	Dakika 15	
Utoaji wa Nakala ya Kadi ya Uanachama	<ul style="list-style-type: none"> Cheti cha usajili wa kampuni na Biashara/ Leseni ya biashara Cheti cha nambari ya mlipa ushuru PIN Kitambulisho au cheti cha kusafiri (Pasi) 	Shilingi 200	Dakika 15	
Usajili wa Waajiri	<ul style="list-style-type: none"> Kitambulisho cha kitaifa au Cheti cha kusafiri (Pasi) 	Hakuna Malipo	Dakika 15	
Aina ya Fidia				
1. Malipo ya uzee	<ul style="list-style-type: none"> Kadi ya uanachama ya NSSF Kitambulisho cha kitaifa Au Cheti cha kusafiri (Pasi) Barua ya kusimamishwa kazi/kustaafu 	<ul style="list-style-type: none"> Nambari ya akaunti yako ya benki Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu 	Hakuna Malipo	Siku 10 za Kazi
2. Fidia kwa jamaa wa marehemu mwanachama	<ul style="list-style-type: none"> Kadi ya uanachama ya NSSF ya marehemu (ikiwepo) Hati asili ya kifo Kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha kusafiri (Pasi) au Kitambulisho cha Wageni cha Marehemu 	<ul style="list-style-type: none"> Barua kutoka kwa Chifu kuthibitisha jamaa halisi Nakala ya kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha kusafiri (Pasi) ya marehemu Nambari ya akaunti ya benki Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu 	Hakuna Malipo	Siku 15 za Kazi
3. Fidia ya wanachama walioadhiwa na ugonjwa kiasi cha kutofanya kazi tena	<ul style="list-style-type: none"> Kadi ya uanachama ya NSSF Kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha kusafiri au Kitambulisho cha wageni Barua ya kusimamishwa kazi kwa misingi ya ugonjwa 	<ul style="list-style-type: none"> Ripoti ya kutoka kwa daktari Ripoti ya Bodi ya matibabu Nambari ya akaunti ya benki Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu 	Hakuna Malipo	Siku 15 za Kazi
4. Fidia ya Wanaohama nchini	<ul style="list-style-type: none"> Kadi ya uanachama ya NSSF Kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha Kusafiri (Pasi) au kitambulisho cha wageni Barua ya kuthibitisha uhamiaji Thibitisho la nchi ya uhamiaji (nje ya Afrika Mashariki) 	<ul style="list-style-type: none"> Barua ya kiapo kutoka kwa wakili kuwa unahama nchini Nambari ya akaunti ya benki Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu Tikiti ya kusafiri (inapohitajika) 	Hakuna Malipo	Siku 8 za Kazi
5. Ruzuku ya gharaama za matanga	<ul style="list-style-type: none"> Mwanachama anastahili awe amechangia kwa muda usiopungua miezi tatu Cheti cha kifo/ Kibali cha mazishi Kadi ya uanachama wa NSSF ya marehemu (ikiwepo) Kitambulisho cha kitaifa, Cheti cha kusafiri (Pasi) au 	<ul style="list-style-type: none"> Kitambulisho cha wageni cha anayedai Kitambulisho cha kitaifa cha marehemu (ikiwepo) Thibitisho la uhusiano na marehemu Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu 	Hakuna Malipo	Siku 1
Kujipatia taarifa ya akiba ya mwanachama:	<ul style="list-style-type: none"> Kadi ya uanachama ya NSSF au Kitambulisho cha kitaifa (kwa huduma katika ofisi za NSSF na Huduma Centre) 	Hakuna Malipo	Dakika 2	
<ul style="list-style-type: none"> Tembelea ofisi za NSSF Huduma Centre WhatsApp Chat Bot 0704 303 303 Msimbo wa USSD Code *303# 				
Kupokea taarifa ya Mpango wa Ununuzi wa Mpangaji Nyumba za NSSF (TPS)	<ul style="list-style-type: none"> Kitambulisho cha Kitaifa Nambari ya akaunti ya TPS 	Hakuna Malipo	Dakika 2	
Kulipa michango ya wanachama kwa akaunti za mwajiri	Mwajiri anastahili kuwasilisha nambari ya malipo ya kipekee (UPN) kabla ya tarehe 9 kila mwezi	Hakuna Malipo	Dakika 10	
Kujibu Barua	<ul style="list-style-type: none"> Barua Mawasiliano kwenye mtandao wa kijamii Barua pepe Kupiga simu 	Hakuna Malipo	Siku 5 za kazi Masaa 24 Papo hapo isipokuwa baada ya saa za kazi	
Kusahihisha hesabu ya akiba ya mwanachama	Barua na Fomu ya hesabu kamili ya akiba ya mwanachama iliyojazwa na mwajiri Barua kutoka kwa mwajiri inayothibitisha mchango wa mwanachama	Hakuna Malipo	Siku 5 za Kazi	
Malipo ya huduma na bidhaa zilizouzwa NSSF	Vyeti vya ununuzi wa bidhaa na huduma (agizo la ununuzi/ankara/noti ya utoaji)	Hakuna Malipo	Ndani ya siku 30	
Kupokea bidhaa kutoka kwa wauzaji	Noti ya utoaji, ankara na bidhaa	Hakuna Malipo	Siku 1	



National Social Security Fund (HQ) -P.O.Box 30599-00100, Nairobi, Kenya
Main Line: (020) 2729911, 2710552 | Toll free: 0800 2212744
Cell:Phone: 0709 583 000 and 0730 882 000
Office of the Ombudsman.complain@ombudsman.go.ke
Email: info@nssfkenya.co.ke | Website:www.nssf.or.ke

ULIOREKEBISHWA 2024

